đóng góp ý kiến gjúp cho bộ não của mình....

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

topic đóng góp ý kiến gjúp cho bộ não của mình....

Bài gửi by Hiepsi_Anhsang on 12/09/10, 10:09 pm

1: Không làm quá nhiều việc trong cùng 1 lúc
'' Ôm đồm và ''tham lam'' rõ là tật rất đáng yêu , nhưng thực tế là, cái tật ý chỉ làm cho tụi mình liên tiếp phá sản kế hoạch mà thôi. Vừa mệt mỏi hiệu quả học tập lại '' khiêm tốn'' nên tốt nhất , hãy gjãn cách các công việc ra, xếp chúng vào từng ô thời gjan # nhau để tiếp thu và xử lí okay nhất nhá .
2: Lên kế hoạch thời gjan cụ thể cho việc học
Cứ mỗi khởi đầu một năm mới hay một học ki` mới thì y như rằng , teen tốn rất nhiều gjấy mực, công sức hj` hục kẻ bảng phân chia, sắp xếp thời gjan biểu và dán chi chít các khẩu hiệu , sogan hạ quyết tâm trên góc học tập ở nhà. nhưng đôi khi bạn ween mất rằng , từ dự kién đến thực hiện là một khoảng cách khá xa. Chi bằng thay các kế hoạch 5 năm, 10 năm hãy lên 1 kế hoạch ngắn hạn, cụ thể cho tưng` môn, từng tuần.Yeah!
3: kiểu gj` thì kiểu cung~ phải rờ ý trong ngày là ngồi vào bàn
Một chiếc đồng hípinh học chạy đúng nhịp rất quan trọng . khi giờ học chuẩn bị đến , mọi vẩn vơ ko đáng có sẽ được bạn ''tinh lọc'' ở ngoài .
4: Xác lập những mục tiêu rõ rang`
Có những mục tiêu bạn sẽ dồn hết sức cho nó. bạn sẽ luôn cảm thấy , phía trước con` một điều gj` đó đang đợi minh`, cần phải cố lên để đạt tới.
5: Bắt đầu học khi kế hoạch đã UKi
''Delay'' có vẻ là từ được nhiều teen nhăn trán rồi tặc lưỡi đồng tình khi kế hoạch đã đâu vào đấy nhưng vì ngại, mải, bận, mệt ...........nên '' thôi, mai làm cũng được''. Việc hôm nay chớ để ngày mai, xem chừng '' khổ lắm nói mãi'' mà vẫn ko thể ko tua lại để cùng '' a lê hấp'' ngồi vào bàn.
6: Tích luỹ năng lượng đối dầu với những bài toán khó
nạp thật nhiều năng lượng để còn chiến các bài xương xẩu hóc búa đấy nhé
7: Xem lại ghi nhớ trước khi bắt đầu học
Giúp bạn định hướng chính xác các ý con trong trí nhớ của mình . hiểu và phân tick là đã khai triển được ý của toàn bài.
8: Nói với mấy cạ cứng là đừng có phone trong lúc mình đang chiến
Tránh ảnh hưởng cho học tập , nhồi mà cứ ''chiu chíu '' hoặc '' tu tu tu''nhạc chuông lượn lờ trên mấy shop online nhắm đồ hoăch lam` 1 trận game lấy điểm kinh nghiệm. Tốt nhất nên tắt máy và rút dây mạng.
9: Nhưng được quyền gọi 911
Tất nhiên là ko được ngồi ngậm móng tay để câu gjờ. hãy phone cho người mà bạn nghĩ là có thể gjúp được mình để thảo luận và trao đổi.
10: Tổng kết bài vở cuối tuần, mát một chút thời gjan nhưng nhàn hạ cả tuần sau
Xem lại những gj` đã học tuần trước, liệt kê ra giấy tên bài, các luận điểm chính của bài , cũng như ghi nhớ, nhắc nhỏ của thầy cô . Khi nào đến tuần cuối cùng của năm học, cứ nhìn lại thử xem , bạn đã có 1 công trình ''nét như LCD''

Hiepsi_Anhsang
Smoderator
Smoderator

Xem lý lịch thành viên

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang