Học thêm Anh ngữ ở đâu zay?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

topic Học thêm Anh ngữ ở đâu zay?

Bài gửi by ngocmai_c8 on 18/01/10, 07:53 pm

Pa con ơi, tớ đang cần tìm 1 trung tâm ngoại ngữ để học thêm tiếng anh! Ai biết ở đâu học chất lượng va giá cả phải chăng chỉ dùm mình với!(thời gian học và học phí nữa ha)
Mình chỉ có thể đi học vào thứ 7, chủ nhật thui.
Mình nghe nói ở trường ngoại ngữ của dh Quốc Gia có dạy thêm thì phải,đúng ko thế?tại tớ ở Mĩ Đình nên cũng muốn tìm 1 chỗ gần ma chất lượng 1 tí mà.
thanhks!

ngocmai_c8
Mem cấp 1
Mem cấp 1

Xem lý lịch thành viên

topic Re: Học thêm Anh ngữ ở đâu zay?

Bài gửi by Khách vi on 18/01/10, 09:44 pm

ukm!tới cũng đang tìm một chân mà không biết....hiiiiiiiiiiiii!ai biết báo hộ mình nhé!giống Mai thôi.....the end!Thank cười nhăn răng

Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửi by nutuongcuop_hienthuc on 18/01/10, 09:49 pm

Thế mọi người định học về cái gì? Giao tiếp hay Ngữ pháp?

nutuongcuop_hienthuc
Mem cấp 3
Mem cấp 3

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Khách vi on 18/01/10, 09:52 pm

ukm....cả hai!nhưng có lẽ chắc là giao tiếp đã! cười nhăn răng

Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửi by nutuongcuop_hienthuc on 18/01/10, 10:17 pm

Giao tiếp thì ông anh nên học ở ANH NGỮ LON DON và ANH NGỮ CÁT LINH, học tiếng anh do ng nước ngoài trực tiếp giảng dạy, mỗi lớp chỉ khoảng 10 đến 15 người, học phí 1 buổi là 120k/tháng hoặc 4-5 triệu/ khóa

nutuongcuop_hienthuc
Mem cấp 3
Mem cấp 3

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by ngocmai_c8 on 18/01/10, 10:26 pm

nếu như theo con được biết thì anh ngữ luan don do tây"ba lô" giảng dạy. tức là họ không có trình độ về sư phạm... họ chỉ dạy kiếm chút tiền rui sau bỏ luôn... hic. con muốn tìm 1 trung tâm có trình độ sư phạm giảng dạy nữa. chủ yếu là tiếng anh giao tiếp thui

ngocmai_c8
Mem cấp 1
Mem cấp 1

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Khách vi on 18/01/10, 11:46 pm

nếu bạn thích học cấp tốc thì học hội anh ngữ VIỆT--MỸ là uy tín nhất.Giá khoảng 100$/tháng.Còn ko thì học VIỆT---ÚC--tớ đang học cai này cảm giác cũng được--trung tâm này chỉ xếp sau việt-mỹ thôi.giá 50$-70$/tháng tùy vào cấp độ học.Bạn nói là tây ba lô hả--bạn phải hiểu là họ phải tính kinh doanh chứ?nhưng 2 trung tâm trên là có ít và thường là ko?nhưng theo tớ nghĩ thì tự lực học thì hơn--1 tuần 3 buổi--1 buổi 90p--ko học thì nó vẫn vậy thôi.Tớ chỉ bít như thế thui--có gì ko đúng thì sorry

Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửi by Khách vi on 19/01/10, 03:14 am

Mình cũng muốn học mà nhà nghèo quá không có tiền theo học. Huhu...

Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửi by Hiepsi_Anhsang on 19/01/10, 09:56 am

Chị Huế Pro thì cần gì học thêm nữa thần tượng của em đó ......! Hehe

Hiepsi_Anhsang
Smoderator
Smoderator

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by ngocmai_c8 on 19/01/10, 12:20 pm

uh. thanks bạn toàn nha, mình cũng đã nge danh 2 trung tâm này rùi...song khả năng thì hơi khó vì nó ... đắt...
Có ai biết gì về trung tâm học ngoại ngữ tại trường ngoại ngữ của DHQG ko chỉ mình với? mình nge nói là nó phải thi pải ko vậy? Mà bây giờ tham gia được ko vậy?

ngocmai_c8
Mem cấp 1
Mem cấp 1

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Khách vi on 19/01/10, 12:59 pm

sack....Anh ngữ Lodon đó ko hay mình có bà chị học ở đó bảo là chán phờ mà lại đắt nữa chứ!hiiiiiiiiiiiiiiiiiiihuuuuuuuuuuuuuu...giờ sao đây!

Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửi by nutuongcuop_hienthuc on 19/01/10, 06:44 pm

ngocmai_c8 đã viết:nếu như theo con được biết thì anh ngữ luan don do tây"ba lô" giảng dạy. tức là họ không có trình độ về sư phạm... họ chỉ dạy kiếm chút tiền rui sau bỏ luôn... hic. con muốn tìm 1 trung tâm có trình độ sư phạm giảng dạy nữa. chủ yếu là tiếng anh giao tiếp thui
Hic, con nhầm rùi.. Người nước ngoài họ dạy cho con ko phải theo pp Sư Phạm giống mình đâu.. Như ở trường mẹ, mẹ được học GV Mỹ dạy, tiết học của họ chỉ toàn là trò chơi, tìm chữ, nghe họ phát âm, hầu như tất cả đều thông qua trò chơi, và trao đổi nhóm...Vì là Tiếng anh giao tiếp nên chủ yếu trong giờ học mình đc học cách họ phát âm, và bắt buộc mình phải nói..

nutuongcuop_hienthuc
Mem cấp 3
Mem cấp 3

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by trantoan9x on 20/01/10, 08:22 pm

Tớ cũng rất nghèo nên vào Trung tâm học là không thể...nên tự mua sách luyện nghe+đọc+viết, còn nói thì luyện trên lớp+ở nhà+bờ hồ...
Trường tớ có tổ chức học ta vào buổi tối... Bạn Khang c8 hình như đang học ở đó.

trantoan9x
Mem cấp 1
Mem cấp 1

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Khách vi on 20/01/10, 10:49 pm

ukm....nhưng sao tớ cố mà học ko hiểu thê!mà trường tớ mà theo môn này có mà chết tặc....nản thật....không biết có thọ được kô đây!chán vãi!

Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửi by hienthu_lp on 08/02/10, 03:53 pm

Hoc o London chan phe.
O DH Ha Noi re thi re that (350k/1khoa 20 buoi) nhung toan sv nam cuoi day thui. Phinh phuong lam.
Neu muon hoc TA thi phai chiu dau tu thui. Nghe noi Language Link day tot nhat. Moi toi hoc phi nghe dau 5,6tr/1khoa. Dao nay cai trung tam SmartCom o Thai Ha voi lai Hoang Dao Thuy no quang cao ram ro lam. Minh di hoc thu day cung hay phet. Hoc phi 185$/1khoa. Ra Tet chi minh di hoc o day. Neu day chat luong thi minh bao cho

hienthu_lp
Mem cấp 2
Mem cấp 2

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Hiepsi_Anhsang on 08/02/10, 03:57 pm

Chào chị! Diễn đàn có tiếng việt đó! Chị có thể sử dụng nha!

Hiepsi_Anhsang
Smoderator
Smoderator

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by diepphan90 on 02/03/10, 11:20 pm

Tốt nhất là không nên học Anh ngữ London! Tớ thấy trung tâm smartcom tương đối hay! Giáo viên dạy hay! Các giáo viên nước ngoài toàn là giáo viên dạy IELT, TOF... Mà mọi người đừng có kì thị về "tây balo" thực ra giáo viên nước ngoài ở các trung tâm đơn giản chỉ là để cho mình có môi trường để thực hành thôi!
Trước khi học tiếng anh, mọi người nên xác định rõ mục đích học của mình để làm gì? Trình ABC hay các chứng chỉ? Nhằm mục đích gì? Mỗi mục đích sẽ có khóa học phù hợp. Nếu ai thực sự mún tâm huyết với ta thì nên học khóa học cụ thể nào đó ( chứng chỉ) chứ đừng học giao tiếp hay tổng quát! Học chứng chỉ thì có thể nâng cao được cả 4 kĩ năng "nghe-nói-đọc-viết"

diepphan90
Mem cấp 3
Mem cấp 3

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Sponsored content Today at 04:17 am

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang