Cảm nhận.....

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

topic Cảm nhận.....

Bài gửi by gianggiangonline on 14/03/11, 04:55 pm

"Em ở đâu": Màn đêm đã buông dần. Đèn hiu hắt cô quạnh, nhớ em anh muốn thét lên trong đêm dài, nằm nhớ những kỷ niệm, gặp nhau phút ban đầu. Mắt em, ôi đôi mắt ấy anh về nhớ nhung. Em ở đâu, giờ này em ở đâu, trong lòng anh, từng ngày vẫn nhớ thương em, em ở đâu, người buồn nhìn ánh sao đêm. trên đường khuya một mình lặng bước trong mưa. Em ở đâu, h này em ở đâu, ơi nụ hôn nồng nàn ngày ấy trao nhau, nhưng giờ đây một mình phòng vắn đơn côi, đêm từng đêm gọi thầm, gọi mãi tên em... Có một kẻ tình si, trong đêm vắng nhớ nhung người bước qua đời...kỷ niệm phút ấm áp ban đầu có chăng thì giờ đây cũng sẽ mãi chẳng bao giờ có được...tự hỏi lòng...em ở đâu...anh ngồi đây từng dòng nhạc anh vẫn nhớ về em...em ở đâu, thì cũng thế thôi em chã bao giờ ở xa khỏi anh được vì em ở đây ngay chính trong trái tim này, ngay trong chính tâm trí này...nên mãi không bao giờ thôi nhớ về em.....

" Linh hồn đã mất": Em! từ khi em đi rất xa, mang cả cuộc tình hai chúng ta. Mình biệt ly rồi em, ta chia hai lối về, cuộc đời anh giờ đây chỉ thấy nỗi cô đơn. Tại sao em bỏ đi không nói câu giã từ, đường tình ta ngày mai chỉ có anh với anh trong từng đêm vắng. Ngày đôi ta gặp nhau anh đã không biết rằng, rằng anh là người may mắn khi anh có e trong cuộc đời anh. Để đến bây giờ đây khi em xa mất rồi thì anh mới biết đời anh đã mất luôn linh hồn... Tiếc nuối hay hối hận? chỉ biết rằng tình yêu là thứ đáng phải trân trọng, thế mà... Ai nào biết thế... nhẹ tay thôi buông lơi để rồi tấm chân tình sẽ vỡ tan như nắng chiều, như giọt mưa rơi nhẹ trong lòng... Có nói cũng thế, có tiếc cũng vậy mà thôi. Nhìn quanh có còn lại gì ngoài những mảnh nhớ tơi bời bao bọc ta trong nấm mồ của sự cô đơn...Tại sao, có lẽ những câu hỏi tại sao đó mãi cũng khó có được câu trả lời...và biết đâu đấy khi có được những câu trả lời ta lại càng thấy đau lòng hơn...lòng người đã quyết ra đi thì có nói dù là một câu giã từ liệu mọi thứ có đổi thay, her her...linh hồn đã mất...thì ta đâu có chết đúng không nhỉ ?!?! chỉ là như đang bị đọa đày, đang bị dày vò trong cái thân xác này, đang bị tra tấn khi sống không ra sống mà chết cũng chả phải chết...Hay tuyệt !!!

" Nhớ mãi": Mới hôm qua, còn vẫn bên nhau, chiếc hôn xưa dành riêng cho em, sao giờ đây người vội ra đi không một lời chia ly. Tháng năm đó rồi thoáng qua nhanh, kỷ niệm xưa rồi cũng phôi pha. Anh giờ đây, lẻ bóng đơn côi, nhớ về hình dáng em yêu. Ta chia tay, anh nơi đây, em phương nào cùng vui bên ai. (có) Biết anh nơi đây xót xa cũng vì em đã vội quên câu thề xưa. Trong đêm cô đơn nhớ em nhiều hơn, khi ta bên nhau, đã trao cho em bao nhiêu niềm vui, hạnh phúc có đôi sao đành nỡ cất bước ra đi... Nhiều lẩn tự dằn lòng mình thôi nhớ nhung, thôi xót xa. Vậy nhưng nào có được đâu, có lần bước chân lạc về chốn kỷ niệm, có lần tâm trí mơn mang trong cơn mưa chiều, lòng lại thấy như mọi thứ mới vừa hôm qua...Tháng năm đó rồi cũng thoáng qua nhanh, ngày em ra đi nay đã mấy xuân. Trong tình mới,nay em đã vui, đã ấm êm trong vòng tay kẻ lạ, lòng đã lãng quên mọi kỷ niệm, quên đi một kẻ vẫn nhớ về em...hạnh phúc có đôi sao em đành nỡ cất bước ra đi? Thôi thì để anh tự trả lời cho mình câu hỏi này: Ừa, thì người đã cho em niềm vui, cho em thấy được cái cảm giác hạnh phúc đó là anh, nhưng thật sự thì người em cần không phải là anh...hạnh phúc ngắn ngủi ấy rồi cũng hết, em ra đi vì em muốn tìm người em cần, tìm người em yêu...người mà em tin rằng sẽ cho em nhiều niềm vui hơn, nhiều hạnh phúc hơn với tình yêu...anh có thể trách rằng em nhẫn tâm nhưng em là thế.

" Ôi Trái Tim Chỉ biết Yêu Người Thôi": Từ khi cách xa, lòng anh nuối tiếc tháng năm mặn nồng, từng giọt cay đắng rơi sâu vào lòng. Đời dần khô héo sau lần đưa tiễn. Từ nay dám quên, vì anh vẫn biết dám quên là còn yêu em mãi tháng năm dần mòn. Ôi! trái tim chỉ biết yêu người. Một khi biết vui là khi trái tim thấm thêm nỗi buồn, nhiều khi bóng đêm chiếm ta kín hồn, dòng thơ cũ đẫm men tình yêu. Nhìn xem lá rơi được lôi cuốn theo giữa cơn lốc đời, tình ta đứt dây xếp trong ý trời. Mình xa cách giữa muôn trùng khơi...Từ khi mới yêu, nào ta đâu biết sẽ yêu thật nhiều, nào ta đâu biết sẽ đau thật nhiều, nào ai đâu biết đau vì yêu nhau. Trời ban trái tim để yêu yêu mãi không bao giờ ngừng... Thấm! cái cảnh dám quên vì biết vẫn còn yêu này sao thấy quen, cái tình cảnh một khi biết vui thì trái tim thấm thêm ít buồn thấy không ở cách đâu xa. Tình như chiếc lá cuốn trôi giữa trời chiều, gục đầu buông xuôi cho số phận, cho cái định mệnh đã mang ta gần nhau rồi cách xa giữa một trời thương nhớ...Ôi! Trái tim trời ban chỉ để yêu một người sao lại sắp đặt cho một mối duyên không nợ...thôi thì ta chia tay nhau đi em, kiếp này có đôi chỉ đến thế thôi, có duyên rồi, kiếp này xem như hai ta nợ nhau, nếu có chăng một kiếp sau, thì anh đoán ta sẽ lại được ở bên nhau. Nếu như kiếp sau ta lại gây nợ, thì lại kiếp kiếp nữa, cho đến khi nào hai ta sẽ ở bên nhau em nhỉ! Vui thật, cái trò duyên số, định mệnh sao nhiều thứ.

"Một tình yêu vội vàng" : ....Thay cho một lời kết, với hai giọng ca của Minh Tuyết và Bằng Kiều. Ngày mình bên nhau đã thấy xa xôi niềm đau...em đã đi, đi trong hạnh phúc hay trong đớn đau...vì tình yêu đó ai nào biết chỉ là dối gian...bước chân về mà lòng nghe thương nhớ....sống bên người rồi ngày kia có ai vui, có quay lại thì thời gian cũng cuốn trôi...nước mắt nào có rơi thì cũng thế mà thôi, ta đã chia tay vì một tình yêu vội vàng....Mưa rơi, mưa vẫn rơi như giọt sầu rơi suốt đêm thâu...đến cuối đoạn đường tình...anh mới hiểu được một điều em chưa bao giờ..."yêu" anh...Tình yêu vội vàng có nên gọi thế không hay chỉ nên gọi là một sự vội vàng...Thôi thì mọi sự đã qua đi, thầm chúc cho nhau câu chúc êm ấm, hạnh phúc...nhưng nhớ là thầm chúc thôi em nhé...vì với anh không có một câu chúc nào có thể mang niềm hạnh phúc của anh trở về.....

Mua ban |
May tinh de ban |
May tinh xach tay |
Dien thoai di dong
gianggiangonline
Mem Mới
Mem Mới

Xem lý lịch thành viên

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang