[Lord] Beatbox freestyle :d

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

topic [Lord] Beatbox freestyle :d

Bài gửi by LordG_DraGon on 28/06/11, 11:25 am

Mọi người nhận xét xem mình beatbox có đc ko nhé?? ai mún học beatbox mình sẽ chỉ cho :d...
Hoặc các bạn có thể xem qua 2pic này:

http://haihaua.foruma.biz/t2811-topic

LordG_DraGon
Mem cấp 4
Mem cấp 4

Xem lý lịch thành viên

topic Re: [Lord] Beatbox freestyle :d

Bài gửi by LordG_DraGon on 28/06/11, 11:03 pm

up

LordG_DraGon
Mem cấp 4
Mem cấp 4

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by thuyminh on 05/07/11, 09:49 pm

mình cũng thích beatbox lắm lắm!hj
cả graffiti rapvà breakdance nữa!he

thuyminh
Mem cấp 4
Mem cấp 4

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by LordG_DraGon on 12/07/11, 05:46 pm

oh dzê! bọn mình cùng chí hướng mê hiphop rồi bạn :d
mời bạn vào đây tham khảo thêm nhé. Diễn đàn beatbox số 1 VN
http://www.beatboxwithme.com/ :d

LordG_DraGon
Mem cấp 4
Mem cấp 4

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Angel_Romeo_26_03_13_10 on 12/07/11, 07:45 pm

ông làm beatbox gà hơn tôi đó,

Angel_Romeo_26_03_13_10
Mem cấp 5
Mem cấp 5

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by «-¯†µñ_†µñ¯ -» on 12/07/11, 07:50 pm

nói thật nhé, robot bass chú m` làm nghe chuối vãi , ko có độ trầm và gằn, với lại mấy skill chú m` làm giống hệt mấy clip dạy beatbox, ko có sự sáng tạo, chỉ là làm lại của người ta thui, như thế này chỉ làm chơi chơi thui, đừng nên battle làm gì

«-¯†µñ_†µñ¯ -»
Mem cấp 3
Mem cấp 3

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by LordG_DraGon on 23/07/11, 09:19 am

Angel_Romeo_26_03_13_10 đã viết:ông làm beatbox gà hơn tôi đó,
à ghê. battle ko?? vui vẻ Thu audio trong 4r này luôn. Audio này tôi làm từ hồi tết nhóe. Hồi đấy mới tập đc mấy tháng thôi. Nói túm lại là có battle vs tôi ko? Trả lời sớm nhé.

«-¯†µñ_†µñ¯ -» đã viết:nói thật nhé, robot bass chú m` làm nghe chuối *** , ko có độ trầm và gằn, với lại mấy skill chú m` làm giống hệt mấy clip dạy beatbox, ko có sự sáng tạo, chỉ là làm lại của người ta thui, như thế này chỉ làm chơi chơi thui, đừng nên battle làm gì
robot bass nào?? mơ ngủ à> Còn chưa phân biệt đc bass gì với bass gì thì còn nói ai. Nghe đã biết dân ngoại đạo rồi ông ơi. Bạn thử vào diễn đàn beatbox duy nhất và hàng đầu của Việt Nam http://www.beatboxwithme.com/ hỏi bất kì ai xem có biết LOrd là ai ko nhóe?? Bạn có tin qua từ ngữ của bạn tôi biết là bạn beatbox ko bằng tôi ko? Giống như bên trên...Có muốn battle với tôi KO? vui vẻ
Thu audio luôn vui vẻ
à quên còn vấn đề học theo clip. Nếu bạn đã từng học qua beatbox thì tôi dám bảo trong vòng 1 năm đổ lại đố bạn ko học theo clip được đấy. 'chỉ là làm lại của người ta thui, như thế này chỉ làm chơi chơi thui, đừng nên battle làm gì"
Cái đó gọi là cover hiểu ko? Nếu bạn có thể thì tự làm 1 clip hoặc audio bạn beat là tự sáng tạo nhịp xem. Nói thẳng luôn những beatboxer hàng đầu của Việt Nam như Minh Kiên, Thái Sơn, Tùng Kon học cả chục năm mà đến giờ vẫn phải cover nhịp của beaboxer nước ngoài như roxorloops, reep1 nhóe.
Câu cuối cùng tôi muốn hỏi bạn là có battle ko để tôi còn thu audio?? Lúc nào tôi cũng sẵn sàng vui vẻ

LordG_DraGon
Mem cấp 4
Mem cấp 4

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by «-¯†µñ_†µñ¯ -» on 23/07/11, 12:50 pm

robot bass mà ko biết hả? vậy thì còn kém lắm em ak, ko biết thì đi hỏi đi.

«-¯†µñ_†µñ¯ -»
Mem cấp 3
Mem cấp 3

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by «-¯†µñ_†µñ¯ -» on 24/07/11, 11:04 am

thui, bjo` t nghĩ là t cần nói với m` những điều này:
1. m` nói là m` cover, ok, cứ cho là cover đi, nhưng t hỏi m`: m`có biết rằng 1 trong những quy tắc rất cơ bản khi battle của beatbox hay bất kì 1 môn nghệ thuật nào trong hiphop (vd: rap, ....) là ko đc cover ko???
2. m` có hiểu thế nào là skill của riêng mình ko? nếu ko hiểu thì đừng đi battle làm gì
3. m` nói là m` chỉ cần nghe qua đã biết là t là dân ngoại đạo, ok, cứ cho là như vậy, nhưng t hỏi m` 1 thằng ngoại đạo cũng có thể chỉ ra đc những lỗi cơ bản của m` thì m` có thể biết là m` đang đứng ở đâu rùi chứ????
4. m` nói là: những beatboxer hàng đầu của Việt Nam như Minh Kiên, Thái Sơn, Tùng Kon học cả chục năm mà đến giờ vẫn phải cover nhịp của beaboxer nước ngoài vậy t hỏi m`: kĩ thuật MC in a beat mà MK thể hiện trong bài trống cơm, MK cover của ai vậy???
5. đến giờ này m` đã hiểu thế nào là robot bass chưa vậy??? nếu chưa hiểu thì cứ nói với t
6. khi nào m` chưa hiểu hết những điều trên, m` vẫn là 1 con gà thui, đừng bao giờ nhận mình là beatboxer nhé, và cũng đừng bao giờ nghĩ đến chuyện battle với t, hiểu chưa???

BQT: Nhắc nhở bạn «-¯†µñ_†µñ¯ -» trong diễn đàn trường tránh cách xưng hô không phù hợp !
Nếu còn tái phạm lần nữa sẽ bị xử lí!!
Thân!

«-¯†µñ_†µñ¯ -»
Mem cấp 3
Mem cấp 3

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by LordG_DraGon on 26/07/11, 11:50 am

wtf? robot bass? chưa phân biệt đc bass nào với bass nào. Có cần tôi cho clip thế nào là robot bass ko? quê. Audio của tôi beat mà tôi ko biết mình đã sử dụng những âm gì trong khi beat à?
Beatbox có luật cấm cover à? Tôi nói rồi chưa ai tập beat dưới 1 năm mà ko đi cover của người khác. 100% beatboxer trên Việt Nam đã phải đi cover đấy? tin ko? beatbox có từ thế kỉ trước nhé. và bộ môn này mới chỉ du nhập vào VN thôi. (Trc đây có nhóm AC&M đã từng biểu diễn trên truyền hình). Vì vậy giới beatbox Vn vẫn phải đi cover nước ngoài rất nhiều.
Tôi ko nhận mình là giỏi (Tập chưa đến 1 năm) nhưng kiến thức về beatbox tôi vẫn nắm chắc. Kể cả lịch sử lâu đời của nó...cho tới các âm. Chỉ là chưa thực hành được thôi.

Thứ 2 trong beatbox ko khái niệm "skill riêng mình"? Hỏi những ai mà bạn quen mà đã tập beatbox ấy. Skill là những special sound hay effect cơ củ chuối ạ.
Mà tiện đây tôi cũng hỏi luôn có luật cấm battle à? Trong diễn đàn beatbox còn có riêng 1 box beatbox battle zone để cho các thành viên battle thu audio cọ xát với nhau đấy. Và điều kì lạ là hầu hết chẳng ai trong số đó sáng tạo ra nổi 1 nhịp. Lấy nhịp của các beatboxer nổi tiếng đưa vào mà cả cộng đồng vẫn vỗ tay hưởng ứng và cho đó là hay đấy. Trong quy định battle có 1 điều là "Cover cũng hay cũng đc nhưng nếu ko sẽ ko đc đánh giá cao"

3. Các âm cơ bản của beatbox tôi học qua từ lâu rồi. ko phải dạy nhóe. mà tôi đã nói rồi. Thích thì battle với tôi này. Tôi đang chờ 1 lời đồng ý đấy. Post cả ở diễn đàn này và diễn đàn beatboxwithme cho Mọi người cùng nhận xét nhé. nếu nói tôi đang đứng ở đâu. tôi xin khẳng định trình độ của tôi chưa là gì so với cộng đồng beatbox trên thế giới. Nhưng tôi học beat vì 1 niềm đam mê mà tưởng chừng như tôi đã nghiện nó. Tôi rất buồn vì mình đang phải cãi nhau vì niềm đam mê của mình... với 1 con người cố chấp. chưa hiểu rõ về beatbox và ăn nói hàm hồ.

4. Câu hỏi của bạn thiểu năng à? trống cơm là bài hát tiếng Việt. thử hỏi có lấy 1 beatboxer nào trên thế giới biết tiếng Việt và đi cover bài hát này ko? Mà nói nghe này. Tôi nói MK cover của người khác rất nhiều chứ tôi có nói cụ thể là bài Trống Cơm cover đâu? Quê tập 2. Mk đúng là đã cover thành công bài hát trống Cơm (Mc in the beat) và a đã đi diễn vs bài hát đó rất nhiều. Và trong mỗi biểu diễn của a thứ ko thể thiếu đc đó là nhạc sàn. Và ai cũng biết a đang cover đoạn đó của Roxorloops. A cover rất hay và chuẩn. Tất nhiên. ko ai chê trách anh là đã cover cả. a chỉ đang cố gắng đưa beatbox đến gần hơn với người Việt mà thôi vui vẻ

5. Nói bên trên rồi. Ở đây ko có robot bass nào cả. Mà cũng ko cần phải giải thích đâu. Nghĩ tôi là ai? Robot bass tôi làm được nhưng tuyệt đối ko hề sử dụng trong đoạn beat này. Tôi biết bạn tưởng đoạn nào tôi đã sử dụng robot bass. Nhưng nhầm rồi nhóe.

6. Tôi đã nói là tôi ko nhận mình là pro. nhưng trc khi nói người khác gà thì bạn thử xem lại mình xem đã đc = ngta chưa? Những câu nói của bạn chẳng đâu vào đâu, ko có lí lẽ là gì thì bạn muốn tôi hiểu như thế nào? Mà tôi cũng đâu có nói cần bạn dạy beatbox đâu. Sao bạn cứ nhất thiết phải nói giọng điệu dạy đời người khác thế. Vì bạn chẳng biết gì về beatbox cả ngoài 1 mớ kiến thức lộn xộn linh tinh song đi khoe mẽ, chê bai người khác.
«-¯†µñ_†µñ¯ -» đã viết: và cũng đừng bao giờ nghĩ đến chuyện battle với t, hiểu chưa???
Ghê quá nhỉ. Tôi ko biết bạn đang ở đỉnh cao nào của beatbox nhưng thật sự khi bạn phát biểu câu này thì tôi thật sự khinh bạn rồi đấy. Đừng có tự phụ như thế. Nói thẳng luôn bạn mà lên diễn đàn beatbox hàng đầu VN phát biểu câu này thi ăn trọn mấy chục xô ... vào mồm nhé. Vì anh em chúng tôi cực kì khinh thường ba cái loại nguy hiểm mà thùng rỗng kêu to.

Chốt lại thế này nhé. Nếu bạn còn lí lẽ nào để cãi cố với tôi thì tôi sẵn sàng nói tiếp vấn đề này. Đừng có lôi robot bass hay Trống cơm vào đây mà luyên thuyên với tôi. Thế nhé.

Trong diễn đàn beatbox tôi khẳng định ai cũng biết tới tôi (Lord). Ae đều rất quý trọng tôi.
KO tin bạn có reg nick vào đó hỏi. Không phải là khoe khoang gì nhưng tôi hiểu về bộ môn nghệ thuật mình đang theo đuổi hơn bạn. Và tôi cảm thấy buồn vì 1 người có ít kiến thức về beatbox lại đi nc với mình kiểu này.
Và nữa đã là thành viên diễn đàn trường nếu biết tự tôn trọng mình thì đừng có dùng từ t, m' ở đây. Người khác nhìn vão cũng đủ đánh giá bạnlà người thế nào? Tôi ko cấm bạn nói nhưng nc trong diễn đàn cần lịch sự 1 chút. Mà nếu bạn ko thích thì cũng chẳng sao cả. Cứ nói những gì bạn thích.

Thân. vui vẻ

LordG_DraGon
Mem cấp 4
Mem cấp 4

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang