Bạn đã sẵn sàng cho một mối quan hệ?

Go down

topic Bạn đã sẵn sàng cho một mối quan hệ?

Bài gửi by test on 22/09/11, 12:13 pm

Bạn đã qua một khoá huấn luyện về yêu đương chưa? Câu trả lời của đa số chúng ta là chưa. Phải thừa nhận rằng, đối với bất kỳ ngành nghề nào, bạn cũng cần có một tấm bằng, hay đợt huấn luyện nào đó để có đủ trình độ hoàn thành công việc. Vậy trong tình yêu thì sao? Hầu hết mọi người đều tự rút ra kinh nghiệm trong chuyện yêu đương vì khi bắt đầu chẳng qua khóa đào tạo nào. Và nếu những mối quan hệ này tốt đẹp thì mọi việc sẽ thật tuyệt vời, nhưng nếu xấu đi thì nó sẽ ảnh hưởng lớn đến tình cảm, tinh thần, công việc, tâm trí hay thậm chí là thể xác của chúng ta. Trong bài viết này, hãy cùng tìm hiểu vì sao bạn nên sẵn sàng cho một mối quan hệ.

Tình yêu luôn luôn vận động

Chúng ta bước vào những mối quan hệ tình cảm mà không có sự rèn luyện, và sau đó chúng ta đau khổ, rồi lại tiếp tục bước vào một mối quan hệ khác, không một chút "trang bị" và lại đau khổ một lần nữa khi chia tay.

Và cuối cùng khi chúng ta đã trải qua quá nhiều mối tình với quá nhiều đau khổ, chúng ta sẽ lo sợ và không để một người nào khác bước vào cuộc sống của mình. Tuy nhiên, điều đó lại hoàn toàn sai lầm vì bạn có thể mất đi sự gần gũi và gắn bó với người khác nhưng ít nhất bạn có được những trải nghiệm khi mở lòng đón nhận tình cảm của ai đó.

Những mối quan hệ làm nên cuộc sống

Những mối quan hệ chính là cuộc sống của chúng ta, và mỗi người sẽ phải trải qua nhiều mối quan hệ. Khi đang nằm trên giường hấp hối, chắc chắn những người bạn muốn nhìn thấy xung quanh mình là mẹ, người bạn đời, con cái..., do đó những mối quan hệ chính là điều quan trọng đối với bạn, đặc biệt là tình yêu.

Những mối quan hệ là cơ hội tuyệt vời để bạn học hỏi và trưởng thành

Mối quan hệ quan trọng nhất sẽ nắm giữ chiếc chìa khoá quan trọng trong cuộc đời bạn. Bởi vì chúng có khả năng kích thích và thúc đẩy bạn trên con đường sự nghiệp và trong cuộc sống. Mối quan hệ tình cảm là điều gì đó để bạn soi vào, để từ đó bạn có thể nhìn nhận lại mình và đây cũng là một cơ hội tuyệt vời để hiểu rõ bản thân hơn. Điều này cũng sẽ giúp bạn không ngừng nỗ lực để hoàn thiện mình trong hành trình của cuộc sống.

Ý nghĩa của tình yêu đó là một quá trình giúp bạn phát huy sức mạnh đối với bản thân và giúp bạn có được sự rèn giũa cần thiết để đưa cuộc sống lên một tầm cao mới.

Nếu được vun đắp, cây tình yêu của bạn sẽ nở hoa

Rất nhiều người tìm đến tư vấn hôn nhân khi tình hình đã trở nên tồi tệ. Chúng ta nên làm điều ngược lại: Hãy bắt đầu chuẩn bị cho mối quan hệ khi nó vẫn đang nồng ấm – khi đó bạn sẽ có được những ý thức mới về mối quan hệ của mình và có thể vun đắp cho tình yêu đơm hoa kết trái.

Theo all4women
test
Developer Team
Developer Team

Xem lý lịch thành viên